Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• b-man ลากเมมเกือบ 12.8 GHz

เมพ

Comment

• 1080ti น่าจะ 3440x1440 ปรับสุด 60hz ได้ทุกเกมนะ

Comment

• Originally posted by Evermind View Post
        ^ สเปคเกือบเหมือน 4790K @ 4.5 ซิงค์ลม + gtx 1080 แรม 2400 กับ GTA V online ไม่ได้เล่นเลยไม่รู้ว่าเฟรมเป็นไง แต่เล่น BF1 1080p ปรับ Ultra scale 100% เมป 64 คน ขอนอนยันว่ามันได้เฟรม 100+FPS ขึ้นตลอดเวลา ไม่แลคไม่กระตุก คือตัว cpu มันพอขับ gtx 1080 อยู่ถึงจะทำงานหนักหน่อยใน BF1 แต่ก็ยังไหวอ่ะ 555 (เป็นเกมเดียวที่เคยเล่นมาที่ทำให้ cpu ร้อนทะลุ 70 องศาได้) เลยคิดว่าปัญหาของท่านน่าจะมาจากสาเหตุอย่างอื่นมากกว่า
        ของผมมันไม่ถึงน่ะสิครับ บางฉากเหลือ 70 ด้วยซ้ำ เดี๋ยวว่างๆผมอัพเป็นคลิปมาให้ดูนะครับ หรือว่ามีอุปกรณ์บางอย่างมีปัญหา
        ปล.ขา Socket บน mainboard มันงอๆไปสองสามขาอะครับ แต่ดัดแล้วมันใช้ได้ปกติ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ ถามทางประกันแล้วเค้าบอกเคลมได้ แต่ผมยังไม่มีเวลาไปเคลม
        ปล2.ผมใช้แรมบัส 1600 อะครับไม่รู้เกี่ยวไหม 16gb เป็น Dual 2 ชุด

Last edited by kritthee99; 11 Mar 2017, 09:48:43.

Comment

ได้มาซะที โทรไปจองแต่เช้า
          ของท่าจะมาจำกัดจริงๆ มีแบบให้ซื้อได้แค่คนละตัวด้วย เลยให้แฟนซื้อให้อีกตัวซะเลย

Comment

• Originally posted by kritthee99 View Post
            ของผมมันไม่ถึงน่ะสิครับ บางฉากเหลือ 70 ด้วยซ้ำ เดี๋ยวว่างๆผมอัพเป็นคลิปมาให้ดูนะครับ หรือว่ามีอุปกรณ์บางอย่างมีปัญหา
            ปล.ขา Socket บน mainboard มันงอๆไปสองสามขาอะครับ แต่ดัดแล้วมันใช้ได้ปกติ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ ถามทางประกันแล้วเค้าบอกเคลมได้ แต่ผมยังไม่มีเวลาไปเคลม
            ปล2.ผมใช้แรมบัส 1600 อะครับไม่รู้เกี่ยวไหม 16gb เป็น Dual 2 ชุด

ทำไมการ์ดจอทำงานไม่เต็ม

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
              [ATTACH=CONFIG]3822624[/ATTACH]

ของท่าจะมาจำกัดจริงๆ มีแบบให้ซื้อได้แค่คนละตัวด้วย เลยให้แฟนซื้อให้อีกตัวซะเลย

เมพ ขิงๆ

Comment

• เอามาฝาก หลัง evga เปิดตัว 1080ti ในงาน pax 2017 เมื่อวานนี้ครับ

สำหรับรุ่น TOP กว่านี้ ยังไม่มีแม้แต่ งานเรนเดอร์หลุด ออกมา เลย - -

Comment

• ร้านไหนครับ

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
                    [ATTACH=CONFIG]3822624[/ATTACH]

ร้านไหน ครับ โทรเกือบทุกร้านละ ไม่มีของ

Comment

• เมื่อกี้ไป คอมแอนด์มอร์ มาครับ

Msi 1080Ti อีก 1-2 วัน ใครสนใจ

inbox เฟสร้าน ไปจองไว้ได้นะ มีจำนวนจำกัดครับ

วันนี้ผมฝ่ารถติดเข้าไป ได้จอ Zowie 240Hz มา เอามาปราบ 1080Ti

Comment

• รอชมความแรง

Comment

• จัดไป 2 ใบ จาก jib
                          ในเวปให้สั่งได้ใบเดียว ผมเลยโทรไปหาที่ศูนย์ เขาก็ให้ 2 ใบน่ะ
                          เพิ่งสั่งตอน ห้าโมงครึ่งเอง ทุ่มนึงมาส่งล่ะ
                          เดี๋ยวดึก ๆ จะมาประกอบ เอาลูกนอนก่อนครับ

Comment

• ลงชื่อโพสใว้ได้เลยนะครับ ไม่ว่าจะสมาชิกใหม่ หรือ สมาชิกเก่า(เปลื่ยนรุ่นการ์ดจอมา)
                            ตอนนี้ผมมาทำงานที่ จ.อุดรธานี พึ่งมาถึงวันนี้เอง (ทำงานออกบูท)
                            กว่าจะกลับ กทม. ก็ราวๆ สิ้นเดือน ผมถึงจะทำการเพิ่มรายชื่อให้ทีหลังครับ (เล่นบนมือถืออัพรายชื่อลำบากมาก)

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                              รอชมความแรง
                              1080Ti + 240Hz

ตะกี้ลอง BF1 Multiplayer TDM

ฆ่า 7 ตัวติดเบย อย่างโกง 555

Comment

• ถามท่านที่ ซื้อ Galax 1080ti มาแล้วว่ามีสายแปลงจาก Dp to DVI แถมมาให้ไหมครับ ผมเพิ่งกดสั่งซื้อจาก jib ไปเมื่อกี้เองกล่องสุดท้ายพอดี 555
                                Last edited by doraymon; 11 Mar 2017, 19:33:49.

Comment

Working...
                                X