overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 98
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 835th-Galaxy Note 10.1/Kindle Voyage/Seagate/GPS/Targus/Chanel/Furby 3/2/62 23.30.59

1.Samsung Galaxy Note 10.1

Samsung Galaxy Note 10.1 แท็บเล็ตที่ให้คุณสร้างสรรค์ทุกจินตนาการแบบเต็มพิกัด
    พร้อมปากกา S Pen มอบประสบการณ์ขีดเขียนเหมือนปากกาจริง
    เสริมความคล่องตัวทุกการใช้งานให้ต่อเนื่องพร้อมกันหลายโปรแกรมได้อย่างลื่นไหล
    ด้วยหน่วยประมวลผล Quad Core ความเร็ว 1.4 GHz, RAM 2 GB บนระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 4.0.4
    อัดแน่นความสามารถให้เป็นมากกว่าแท็บเล็ต ที่สามารถโทรออกได้ ทั้งมัลติมีเดีย, กราฟิก, ไฟล์เอกสาร, อินเทอร์เน็ต และอีกมากมาย
    สนับสนุนการเชื่อมต่อ Wi-Fi, 3G กล้องถ่ายรูป 5 ล้านพิกเซล บันทึกวิดีโอระดับ HD พร้อมกล้องหน้า 1.9 ล้านพิกเซล

รายการแรก เป็น Galaxy Note 10.1 สภาพเกือบสวย มีรอยตามขอบตามมุม และมีด้านข้างเป็นรอยชนจุดนึง
    ตัวเครื่องโดยรวมก็ยังโอเคอยู่นะครับ ใช้งานลื่นไหลมาก สเป็คดีใช้ได้ ใช้งานได้อีกยาวไม่หน่วง
    ยังเอาไว้ดูหนัง เล่นเกม ฟังเพลง เล่นเน็ต โซเชียลได้อยู่ครับ จอยังสวย ทัชสกรีนลื่นทุกจุด แบตไม่เสื่อม
    ผมเทสคร่าวๆแล้ว มีตำหนิคือ ช่องใส่ซิมตอบสนอง แต่พอมันรีสตาร์ทเพื่อเปิดใช้ซิมมันบอกไม่มี(แต่ตอนเสียบมันแจ้งว่ามีการเปิดใช้ซิมให้รีเครื่อง)
    เลยคิดว่าตรงช่องเสียบอาจจะมีปัญหาครับ ต้องเอาไปแก้ไขกันเองนะครับ(น่าจะไม่เกิน 2-3 ร้อยนะครับ)
    ส่วนตำหนิอีกจุดก็คือ GPS ใช้งานไม่ได้ครับ เวลาใช้งานต้องใช้ผ่าน WiFi หรือ 3G(กรณีถ้าซ่อมที่ใส่ซิมแล้ว) นะครับ
    นอกนั้นสภาพก็ยังสวยตามรูป ฝาหลังยังมีพลาสติกซีลของเดิมอยู่ ปากกาเดิมยังอยู่ มีช่องปิดซิมแต่มันหลุดง่าย
    เน้นเอาไว้ใช้งานทั่วไปบอกเลยว่าใช้ได้สบายๆหายห่วงครับ ประกันใจยาวๆ 30 วัน มีเคสแท้+หม้อแปลงและสายชาร์จแท้ให้

อุปกรณ์ที่มี
    1.Galaxy Note 10.1
    2.หม้อแปลงแท้
    3.สายชาร์จแท้
    4.เคสแท้สภาพปานกลาง

สเป็คเพิ่มเติม+รีวิว
    https://www.siamphone.com/spec/samsu..._note_10.1.htm
    http://www.siamphone.com/review/2012...m#.XFbbPqozaUk

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.Kindle Voyage 3G

-เครื่องอ่านหนังสือรุ่น Top ของ Amazon ใช้หน้าจอความละเอียดสูง 300 ppi ? เหมือนอ่านบนแผ่นกระาษมากขึ้น
    -การพลิกหน้าแบบใหม่ สะดวกขึ้น ? สามารถเปลี่ยนหน้าได้โดยไม่จำเป็นต้องยกแม้นิ้วเดียว
    -ไฟหน้าจอปรับความสว่างอัตโนมัติ - ให้แสงสว่างที่พอดีไม่ว่ากลางวันหรอกลางคืน
    -เครื่อง Kindle ที่บางที่สุดเท่าที่เคยมีมา
    -แบตอึด - อยู่ได้นับสัปดาห์
    -มีหนังสือให้เลือกซื้อมากมาย และนับล้านที่ราคาไม่เกิน $4.99 เท่านั้น
    -ดาวน์โหลดหนังสือภายใน 60 วินาทีผ่าน WiFiส่งเสริมให้เด็กรักการอ่านมากขึ้นด้วย Kindle FreeTime
    -ทดลองใช้ Kindle Unlimited ฟรี 30 วัน ?เลือกอ่านหนังสือไม่จำกัดกว่า 700,000 เล่ม!

ฮาร์ดแวร์
    -หน้าจอ E Ink รุ่น Carta ขนาด 6 นิ้ว แสดงผลความละเอียด 1448 x 1072 ที่ 300 dpi แสดงภาพแบบ grey scale ได้ 16 ระดับ พร้อมแสงในตัว (front light) และระบบสัมผัสแบบ capacitive
    -มีเซนเซอร์แม่เหล็กรองรับปกที่ช่วยเปิดปิดเครื่องอัตโนมัติ (auto sleep/wake)
    -กว้าง 11.5 ซม. ยาว 16.2 ซม. และหนา 0.76 ซม.
    -หนัก 180 กรัม สำหรับรุ่น Wi-Fi อย่างเดียว และ 188 กรัม สำหรับรุ่น Wi-Fi กับ 3G
    -หน่วยความจำบนเครื่อง 4 GB เหลือให้ใช้งานได้จริงประมาณ 3GB
    -สนับสนุน Wi-Fi ทั้ง a/b/g/n และรองรับมาตรฐานความปลอดภัยทั้ง WEP WPA WPA2 และ WPS
    -ซีพียู Cortex A9 หนึ่งแกน รันที่ความเร็วสูงสุด 1GHz และแรม LPDDR2 512 MB
    -แบตเตอรี่แบบเปลี่ยนไม่ได้ 3.8V ความจุ 1320 mAh (5.01Wh)
    รายการนี้ เป็นอดีต kindle ตัวท็อปสภาพเทพ พร้อมเคสแท้ตรงรุ่น ของน้องชายผมเอง
    ของใช้งานได้ปกติ ฝากลงประมูล เป็นรุ่นท็อปสุดของ Kindle Voyage เพราะเป็นตัวที่มี 3G
    ไม่แน่ใจในไทยมีใครเอา 3G เข้ามาขายมั้ย แต่ตัว WiFi ธรรมดาก็ขายกันที่ 11900 บาทแล้วครับ
    ตัวนี้ของใหม่ประมาณ 14000-14990 ได้ถ้าจำไม่ผิด สเป็คและจอเทพสุดแล้วครับ
    ปัจจุบันเครื่องยังใช้งานได้ดีอยู่นะครับ WiFi+3G ใช้งานได้ปกติ จอทัชสกรีนได้ทุกจุด
    ไฟจอสว่างปรับได้ตามมือ สามารถนำหนังสือการ์ตูนหรือหนังสือต่างๆ ใส่เข้าไปได้ครับ
    ส่วนสภาพเครื่องก็ตามรูปเลย รอยน้อยมาก ขอบเครื่องสวย แบตไม่เสื่อม
    ประกันใจยาวๆ 30 วัน ขออนุญาตเปิดมีราคานะครับ รุ่นนี้ไม่เหมือนกับตัวเก่าๆที่เอามาลง เปิดรอบเดียว(น้องมันฝากมา)

รีวิวรุ่น WiFi
    https://www.blognone.com/node/63815

ของใหม่รุ่น WiFi ใน lazada ขาย 11900 บาท
    //www.**************/products/kindle-voyage-i100103974-s100123655.html

รายการนี้เปิด 3500 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70

3.Seagate FreeAgent Desktop 500GB
    รายการนี้เป็น Ext. 500GB ขนาด 3.5" Sata2 ข้อมูลเต็มลูกส่วนใหญ่เป็นหนัง
    ของใช้งานได้ปกติ ผลสแกนสวยๆตามรูป แถบแดงที่เห็นเป็นบัคของ Seagate นะครับ
    สภาพก็สวยๆตามรูปเลย ประกันใจ 30 วัน

ผลเทส

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

4.GPS Kamaz
    รายการนี้เป็น GPS Kamaz ภาษาไทย แผนที่ไทย พูดไทยได้
    มีเมมอยู่ในเครื่องไม่แน่ใจความจุ แถมไปให้ คิดว่าน่าจะลงแผนที่ไว้
    สภาพยังดีอยู่ แบตถอดปลั๊กไม่ดับนะครับ แต่เวลาใช้ต้องเสียบไฟตลอด(ก็ปกติของ GPS)
    ของใช้งานได้ปกติ จับสัญญาณได้ ตัวเครื่องยังสามารถใช้งานด้านอื่นอีกหลายอย่างครับ
    นอกนั้นสภาพตามรูป มีสายไฟต่อกับรถยนต์ให้พร้อมใช้งาน

EMS+60(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

5.Targus Chill Mat for Mac

รายการนี้ แท่นวางโน๊ตบุ๊ค(Macbook) แบบมีพัดลมระบายความร้อน
    ตัวแท่นมีขนาดใหญ่และมีพื้นผิวรองรับเป็นตาข่าย ไม่ทำให้เครื่องเป็นรอยและระบายความร้อนได้ดีกว่าเดิม
    มีพัดลมมาให้ 2 ตัวอยู่ด้านในครับ ผมเทสด้วยหม้อแปลง 5V 2A แล้วพัดลมหมุนปกติ
    แต่ผมไม่ได้แถมให้ไปนะครับ เพราะ Amp มันน่าจะสูงไป น่าจะเหมาะกับ 1A มากกว่า
    แต่ถ้าใครอยากลองผมยินดีแถมให้ครับ แต่ผมตัดประกันใจแทนนะครับ เพราะถือว่ายอมรับได้เอง
    ถ้าไม่รับหม้อแปลงแล้วไปหาใช้เอง ผมประกันใจตามปกติ 30 วันครับ
    นอกนั้นสภาพก็สวยๆไร้รอยตามรูปเลย ตัวจริงสวยมาก และขนาดใหญ่มากครับ

EMS+80(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

6.Chanel Platinum Egoiste 100ML.
    รายการนี้เป็นน้ำหอม Chanel Platinum Egoiste ของแท้ๆ ขนาด 100ML.
    ไม่ใช่ของใหม่ ไม่ใช่เทสเตอร์ เป็นน้ำหอมที่ผมซื้อมาใช้งานเองนานแล้วก่อนปีใหม่
    ใครเจอผมบ่อยๆจะรู้ว่าเป็นน้ำหอมที่ผมใช้งานเองปัจจุบัน ใช้มาประมาณ 2-3 เดือนละ
    น้ำหอมยังเหลืออีกเยอะ ผมว่าน่าจะใช้ได้ถึงปลายๆปีได้เลย ผมฉีดแค่วันละ 1 รอบ รอบละ 6 ปั้ม
    กลิ่นอยู่ได้ตั้งแต่ 10 โมง จนถึงเที่ยงคืนก็มี จริงๆ 3-4 ทุ่มกลิ่นยังออกอยู่เลย
    เป็นน้ำหอมที่ทนมากและกลิ่นผู้ชายมาก เย็นๆ ออกแนวสปอร์ตแต่หรูหน่อยประมาณนี้
    น้ำหอมผลิตปี 2016 ผมเช็คให้แล้ว กลิ่นไม่เพี้ยนแน่นอน ใช้งานได้อีกนานครับ
    สภาพขวดยังสวย ใช้งานได้ปกติดี ประกันใจยาวๆ 30 วันครับ

ราคาของใหม่ 4990 บาท
    https://portal.weloveshopping.com/product/L91003606

EMS+60

7.Furby ขาว
    รายการนี้เป็น Ferby ของแท้ สีขาวสวยมาก ไม่เหลือง สภาพดี
    ใช้งานได้ปกติ ผมลองใส่ถ่านเทสให้แล้ว เล่นได้ตามรูป หูด้านขวาไม่กระดิกข้างเดียว
    ดึงหางได้ เกาท้องได้ ร้องเพลงได้ ตบหัวได้ ให้อาหารได้ปกติเลย
    สภาพก็ตามรูป รางถ่านสวย ประกันใจ 30 วัน

EMS+70(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

8.Cartier Silver Sterling 925
    รายการนี้เป็นปากกา ระดับผู้บริหารเท่านั้น แพงมาก ของใหม่ราคาหลักหมื่นครับ
    ตัวปากกาเป็น วัสดุเงิน 925 แท้ ที่หนีบที่เห็นเป็นสีทอง คือทอง K ครับ
    ไส้ปากกาเปลี่ยนไปใส่ของ Cross ทำให้ใช้งานได้ปกติ มีหมึกของใหม่ใช้กันยาวๆ
    สภาพก็สวยตามรูป มีกล่องแถมให้ไปด้วย ประกันใจ 30 วัน
    ขออนุญาตเปิดแบบมีราคา ไม่ออกไม่เป็นไรครับ ผู้บริหารฝากมาประมูล

รายการนี้เปิด 4000 บาท มีกฏต่อเวลา

9.Nike Oregon WA0038

รายการนี้ลูกค้าเอาไปใช้งานซักพักแล้วเหมือนแบตหมด พอเปลี่ยนแบตใหม่ จอมันก็เริ่มจางและมองไม่เห็น
    ปัจจุบันของยังไม่เคยเอาไปซ่อมหรือเปลี่ยนถ่าน ผมรับกลับมาก็ทิ้งไว้ที่เดิม เห็นเลยเอามาลงประมูลใหม่ ขอคนที่รับสภาพได้ ประกันใจไม่มีให้ครับ
    รายการนี้ เป็นนาฬิกา Nike Oregon ของแท้ ตัวเรือนสแตนเลสอย่างดี
    สายแท้ทั้งหมด ตัวสายยาวรองรับข้อมือได้หมดครับ ผมยังใส่สบายๆเลย
    สภาพนาฬิกาสวยมากกกกกกก ใช้งานได้ปกติทุกจุด ไฟติดปกติ ปุ่มกดได้หมด
    ประกันใจยาวๆ 30 วัน

ของใหม่ 3000-5000 ทุกตัวครับ
    https://www.ebay.com/sch/i.html?_fro...A0038&_sacat=0

10.Jabra Clipper
    รายการนี้ผมรับคืนจากลูกค้า เพราะเสียงมันดังข้างเบาข้าง
    ตอนผมรับกลับมา ผมเทสกับหูวิ่ง JVC ใช้งานได้ปกติ เสียงออกครบ
    แต่ผมเก็บของไว้ไม่ได้เทสนาน จะเอามาลงประมูลวันนี้ เทสกับหูฟังที่มีแล้วเสียงดังข้างเบาข้างเลยเอามาแจกแทน

แจกให้ท่านที่ประมูลชนะและใส่ราคาเป็นคนสุดท้ายครับ
    โดยผมจะส่งไปให้พร้อมของที่ท่านชนะประมูลเลย จะได้ไม่ต้องรอสุ่มแจกเหมือนที่ผ่านมา

แจก

รอยที่เห็นเหมือนรอยช้ำบนสินค้า มันคือรอยฝุ่นในเซนเซอร์ของกล้องผมนะครับ ดูกันดีๆเน่อ

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 7 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันอาทิตย์ที่ 03/02/61 เวลา 23.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 23.30.59 แทน
    12.กติกาพิเศษ!!! ท่านที่ประมูลสินค้าได้ ถ้าโอนหลังจากประมูลสิ้นสุดไม่เกิน 8.00(เช้า) วันของวันถัดไป หลังจากปิดประมูล(ยกเว้นรายการที่แจ้งว่าไม่รวมโปร)
    ผมจะจัดส่งให้ฟรี โดยส่งตามแต่ละหัวข้อให้ เช่น EMSหรือลงทะเบียน (ยกเว้นบางรายการที่อาจลงทะเบียนไม่ได้ จะส่งเป็นธรรมดาแทน)

13.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว

กติกาต่อเวลา!!!
    สินค้าทุกรายการมีกฎต่อเวลา
    -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 23.30.59 แล้วมีคนใส่ราคาเพิ่มเติม ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่มไปเรื่อยๆ ครั้งละ 3 นาที
    -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 50 บาท ขึ้นไป เพื่อความรวดเร็ว
    -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น

ช่องทางการติดต่อผม
    09-9246-9899(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    09-3393-9909(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    Line:Champppkub(พิมพ์ทิ้งไว้ได้เลย อ่านทุกวัน เร็วบ้าง ช้าบ้างแล้วแต่ความสะดวก)
    FB:Wansompob Boonchoopirach(ออนตลอดเวลา แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่น พิมพ์ทิ้งไว้ นานๆจะตอบที)
    PM:เป็นไปได้ ไม่ต้องแจ้งเรื่องใดๆนอกจากที่อยู่ จะดีที่สุด ผมไม่ได้อ่าน PM เอง มีไว้แค่แจ้งที่อยู่และยอดเงินเท่านั้น

ส่งของภายใน 1-2 วันครับ (ยกเว้นวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์)

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

ฝากกด Like เพจ Gadget Box ด้วยนะครับ เอาไว้ติดตามข้อมูล สินค้าเข้าใหม่ ซื้อ-ขายในเพจ ครับ
    https://web.facebook.com/Gadget-Box-1470357946589248/

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:nosnara
    User:uhhu
    User:wisanu.s
    User:tonevolution
    User:nakia116
    User:lovemouy
    User:Junghnub
    User:ake000
    User:tonsamaa
    User:aiounzar

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป
    Last edited by Champppkub; 3 Feb 2019 at 23:03:26.

Zwei's Avatar
    โคราช 090-0423212

1/800
    9/100

OverclockZone Member SECURITY's Avatar
    ซีคอนฯ ศรีนครินทร์ 091-7685454

1. 900/A 091-7685454

OverclockZone Member HighSpeeds's Avatar

5-100
    ๐๘๖๕๙๓๙๔๗๗

OverclockZone Member

6.600

6/800/0944198894

prayutsc16's Avatar

4./150

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

9.150

OverclockZone Member ae3848's Avatar
    คู้บอน รามอินทรา

5/120.-

5.120
    9.200
    0819069186

Zwei's Avatar
    โคราช 090-0423212

9/250

OverclockZone Member anakinflo's Avatar

1/1100

nirut2006's Avatar

3 100.-

1. 1200 /0953919549

5. 200
    6. 900

OverclockZone Member earth7's Avatar

3.250
    0829905779

5. 230 /tonsz/0635649980

5. 250 o8982982o8

OverclockZone Member sea_k's Avatar

5. 300
    sea 0845553659

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks